___†___4rum c8___†___
Hãy đang nhập vào và cảm nhận như 1 nghệ thuật bạn nhé...Nếu chưa hãy đang ký và hòa đồng cùng tập thể C8 bạn nhé. ^^!
___†___4rum c8___†___
Hãy đang nhập vào và cảm nhận như 1 nghệ thuật bạn nhé...Nếu chưa hãy đang ký và hòa đồng cùng tập thể C8 bạn nhé. ^^!
___†___4rum c8___†___
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

...C8 page...nơi bạn có thể chia sẽ...có thể thấy hp...và đó là C8FAMILY...

Trang ChínhportalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» aser-04 của tôi...^^!
Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptySat Jan 22, 2011 5:11 pm by Bu&Bu

» linh hon->thien than
Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptyMon Jan 10, 2011 7:48 pm by danghieun

» 50 người Phụ Nữ nổi tiếng nhất trên internet !!!!
Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptyMon Jan 10, 2011 10:33 am by admin

» Torchlight v1.15
Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptyMon Jan 10, 2011 12:21 am by ronielee87

» ne cac anh cho e xin cai ra3 va diabloIII nha
Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptySat Jan 08, 2011 10:21 pm by stAdes

» tất cả của cuộc đời 1 con người
Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptySat Jan 08, 2011 12:09 am by admin

» "Chó vàng" và thời điểm cận tết !!!!
Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptyFri Jan 07, 2011 8:12 am by stAdes

» 30' nói nhảm của sp ...
Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptyMon Jan 03, 2011 12:19 am by danghieun

» khoi thuoc va linh hon (trich tu blog cua cao tien)
Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptySat Jan 01, 2011 11:30 pm by admin

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Gallery
Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] Empty

Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ]

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
danghieun
Top Poster
Top Poster
danghieun

Điểm! : 15443

Bài gửiTiêu đề: Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ]   Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptyFri Oct 15, 2010 11:53 pm

]Thật ra, tôi rất ghét dịch chuyển và du lịch. Cảm giác thích thú khi đến một nơi xa lạ chẳng thể bù cho sự khó chịu khi thiếu đi những vật dụng quen thuộc. Tôi chẳng bao giờ ngủ ngon khi nằm trên một chiếc giường lạ, dù nó sạch sẽ và êm ái gấp đôi cái tôi có ở nhà. Có lần, tôi đã trể chuyến bay vì cố nhét thêm vài quyển sách vào va ly. Một lần khác, tôi trở thành người ngoài hành tinh vì lôi ra chiếc laptop khi đang leo núi cùng bạn bè. Tôi nhận ra rằng mình luôn lặp lại những chọn lựa trước đó, ăn ở quán cũ, mua cùng một kiểu trang phục, và thậm chí là yêu cùng một kiểu người. Bạn biết đấy, một trong những lý do của sự phụ thuộc thói quen là cảm giác yên tâm và an toàn. Còn hệ quả của nó ? bạn sẽ luôn giữ chặt những thứ mình cho là tài sản cá nhân đến mức chẳng muốn đi đâu mà không có chúng.

Nhân vật chính trong phim Up in the air từng cho rằng hành trang cuộc đời của mỗi người là một chiếc ba lô. Bạn sẽ mang ba lô rỗng và nhẹ hay ba lô đầy ắp, nặng nề ? Ngài “Ba lô rỗng”, một quý ông tuân theo chủ nghĩa xê dịch khuyên rằng muốn bay xa thì đừng mang theo gì cả, vì những mối quan hệ, bất động sản, sự quen thuộc sẽ níu chân bạn. Đó là khi tôi nhận ra mình có một chiếc ba lô trĩu nặng với đủ loại “hành lý”. Những vật dụng cá nhân như quần áo, nước hoa, tiền bạc, điện thoại, xe, đĩa CD, những món quà, chocolate, ti vi, thuốc, thú bông, máy tập thể dục. Những người thân và mối quan hệ xã hội. Tên tôi, những sở thích, kỉ niệm và cảm xúc của tôi. Chúng làm chiếc ba lô căng phồng lên, và tôi có thể cảm nhận được sức nặng đang đè trĩu vai mình.Có lẽ với ngần ấy thứ cần mang theo, tôi sẽ chẳng thể nào chạy đủ nhanh để theo đuổi một cơ hội đáng mơ ước. Và tôi buộc mình phải chọn lựa những thứ quan trọng nhất. Cứ như trò chơi “lạc trên hoang đảo” vậy!

Bước đầu tiên, là bỏ tất cả mọi thứ trong ba lô ra. Thật ngạc nhiên là, sau khi cố gắng mang từng ấy tài sản trên vai – cho đến bỏ chúng xuống, tôi vẫn sống được. Một cảm giác trống rỗng và nhẹ nhàng, như trạng thái của một đứa bé vừa chào đời. Phải chăng đó là cảm giác của Ryan Bingham khi gắn cuộc đời mình với những chuyến bay, và mỗi lần cất cánh là mỗi lần bỏ lại ?
Đặt ra một giới hạn và chọn lựa những thứ mang theo tạo nên sự khác biệt. Bằng cách đặt lên bàn cân những tài sản của mình, chúng ta sẽ nhận ra có rất nhiều thứ chẳng quan trọng như mình tưởng. Tôi từng ki cóp cả tháng để đem về chiếc đĩa CD của nhóm nhạc yêu thích, để rồi nửa năm sau chẳng nhớ nổi những bài hát trong đó. Tôi đã khóc rất nhiều cho mối tình đầu, tưởng chừng như cạn cả nước mắt. Nhưng tôi của bây giờ sẽ chọn đem theo cún cưng – vì cô ta chỉ còn là hoài niệm. Tôi nhận ra những thứ mình từng giành giật với người khác, thật ra chẳng đem lại nhiều niềm vui như tôi nghĩ. Nhưng nếu không phải chọn, tôi vẫn sẽ giữ thật chặt chúng cho riêng mình. Chỉ vì thói quen và sự ích kỉ. Và tôi nhận ra, tôi không có nhiều, không cần có nhiều đến thế trong chiếc ba lô
Bỏ cái này lại và đem cái kia theo, đôi khi chứa đựng sự thất vọng và phũ phàng. Đó là khi tôi để lại ai đó, người tôi từng bảo rằng sẽ ở bên họ mãi mãi. Đó là những người được chọn lại từ chối ở trong chiếc ba lô, vì với họ tôi không đủ quan trọng để có thứ gì đó xa hơn một mối quan hệ xã giao. Những mối quan hệ, tình cảm, sợi dây liên kết giữa người và người chẳng phải là tài sản của riêng một ai.
Dù chúng ta trân quý và gìn giữ chúng, thì đó cũng không phải là thứ mà ta có thể cho vào ba lô và mang trên vai. Cũng như việc chúng ta yêu ai đó thật nhiều, họ vẫn có thể rời khỏi vòng tay ta thật nhanh chóng. Đó là khi ta bị bỏ ra ngoài chiếc ba lô của ai đó…

Bạn sẽ mang gì trong chiếc ba lô ? Ngay từ bây giờ, hãy tự tìm ra câu trả lời cho chính bạn, điều gì là cần thiết nhất trong cuộc đời của bạn ? Ai sẽ là người cuối cùng mà bạn giữ lại, gánh nặng nào bạn hạnh phúc khi được mang theo ?Bạn biết không, khi tìm ra câu trả lời, chúng ta sẽ rất ngạc nhiên đấy. Vì có thể bạn đã lãng phí quá nhiều cho những thứ không cần thiết, và không đủ yêu thương để giữ ai đó ở lại trong ba lô. Bởi không ai biết, khi nào chúng ta phải nhấc ba lô lên và chạy thật nhanh, mong bạn sẵn sàng để không phải hối tiếc vì để quên những điều quan trọng nhất.
[/font][img][You must be registered and logged in to see this link.] Uploaded with [You must be registered and logged in to see this link.][/img]

Được sửa bởi danghieun ngày Sun Oct 17, 2010 5:40 pm; sửa lần 2.
freestyle_boy
Member
Member
freestyle_boy

Điểm! : 15104

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ]   Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptySat Oct 16, 2010 6:49 pm

Hieu co gang post chữ màu trắng đi nhá. đọc mấy chữ màu tối la cận hết cả lũ đấy
danghieun
Top Poster
Top Poster
danghieun

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ]   Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptySat Oct 16, 2010 8:59 pm

ừ, sr mấy bợn, tại hếu thấy đẹp :d, để sửa h` :P
admin
___†___Admin___†___
___†___Admin___†___
admin

Điểm! : 15428
Đến từ : ai biết đâu chài...má sinh ra mình chứ có bik đến từ đâu đâu....!!!!!

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ]   Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptySun Oct 17, 2010 2:02 pm

đọc bài nỳ mới hỉu thym về pé híu!^^
https://c8family.forum-viet.com
danghieun
Top Poster
Top Poster
danghieun

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ]   Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptySun Oct 17, 2010 5:37 pm

đc điều gì ad ... vdụ cụ tỉ nào ... >o<
admin
___†___Admin___†___
___†___Admin___†___
admin

Điểm! : 15428
Đến từ : ai biết đâu chài...má sinh ra mình chứ có bik đến từ đâu đâu....!!!!!

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ]   Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] EmptySun Oct 17, 2010 6:10 pm

cái đó thì là bí mật kủa Ad =]] híu cứ koi như là Ad hỉu mình và luôn vui cừ vs cuộc sống nỳ là đc rùi!^^
https://c8family.forum-viet.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ]   Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ] Empty

Bạn mang gì ... trong balô [ stor's uf sp ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang